ReadyPlanet.com
dot dot
dot
Main Menu
dot
bulletหน้าหลัก
bulletข่าวด่วน : Breaking News
dot
คณะทำงาน
dot
bulletกองบรรณาธิการ
bulletคณะทำงานและศูนย์ข่าวฯ
bulletติดต่อทีมงานไทยโปลิศพลัส
dot
สมัครสมาชิก ไทยโปลิศพลัส
dot
bulletใบสมัครสมาชิก
dot
รับข่าวสารจากทางเว็บ

dot
dot
รับฟัง วิทยุ ผ่าน'เน็ต
dot
bulletกอ.รมน.กทม.(ฝ่ายทหาร)
bulletรายการ รัฐบาลยิ่งลักษณ์พบประชาชน ทุกเสาร์08.00น.-09.00น.
bulletFM 93.25 MHz บางกอกเรดิโอสเตชั่น กรุงเทพฯ
bulletสมาคมสภาองค์กรวิชาชีพวิทยุ-โทรทัศน์ ภาคประชาชน
bulletสำนักข่าว สื่อสร้างสรรค์ ป้องกันการเอาเปรียบสังคม
bullet"นิตยสารสำหรับชาววิทยุชุมชน" โดย อ.อาทร ใจหลัก
dot
เว็บที่น่าสนใจ/ข่าวเด่น นสพ ดอทคอม
dot
bulletเว็บรัฐบาลไทย
bulletเว็บไซท์ มวลชน กอ.รมน.
bulletสำนักงานตำรวจแห่งชาติ
bulletDSI กรมสอบสวนคดีพิเศษ
bulletสถาบันคุ้มครองผู้บริโภคในกิจการโทรคมนาคม โทร1200
bulletค้นหารุ่นและรายชื่อ นรต.
bulletพบเห็นสตรี/เด็กถูกล่วงละเมิดและสื่อที่เป็นภัยไม่เหมาะสม โปรดแจ้งที่นี่ หรือโทร 1300
bulletสำนักงานคุ้มครองพยาน กรมคุ้มครองสิทธิและเสรีภาพ กระทรวงยุติธรรม
bulletพันธ์ทิพ ดอทคอม
bulletกสทช.
bulletสยามทาวน์ยูเอส คนไทยในอเมริกา
bulletไทยทาวน์ยูเอสเอ คนไทยใน'เมกา
bulletฐานข้อมูลหมายจับกลาง สำนักงานตำรวจแห่งชาติ
bulletข่าวสารจาก สถาบันประชาสัมพันธ์
bulletมูลนิธิพลโทหม่อมเจ้าประเสริฐศรีและหม่อมเจริญศรี ชยางกูร
bulletตรวจผลสลากกินแบ่งรัฐบาล
bulletสภาเครือข่ายสื่อภาคประชาชนแห่งชาติ ( สค.สช.)
bulletFree เว็ปไซด์(ทำเองก็ได้นะครับ)
bulletเสพสมเสน่หา โดย หมอ นพพร
bulletแปลภาษาญี่ปุ่น.ไทย
bulletสมุดโทรศัพท์ สำนักงานตำรวจแห่งชาติ
dot
หาเพื่อน/หาคู่
dot
bulletThaimeetings
bulletไทยเมท
bulletWomen looking to get laid in Thailand
bulletWomen Seeking Others in Thailand
bulletคู่นัดและเพื่อนในประเทศไทย
bulletไวกิ้ง เอกซ์เรย์ 1
bulletไวกิ้ง เอกซ์เรย์ 2




บัญชีรายชื่ออบรม " คนไทยไม่โกง " โดย ปปท. และ มธ. วันอังคาร ที่ 17 มีนาคม 2555 ณ โรงแรมรอยัลซิตี้ (ปิ่นเกล้า) กรุงเทพมหานคร

 

 

                                

 

 

โครงการสร้างเครือข่ายภาครัฐและเอกชนป้องกันและปราบปรามการทุจริตประพฤติมิชอบ

 

(คนไทยไม่โกง)โดยสำนักงานคณะกรรมการป้องกันและปราบปรามการทุจริตในภาครัฐ(ปปท.)

 

 ร่วมกับ ศูนย์วิจัยและพัฒนาอาชญาวิทยาและกระบวนการยุติธรรมคณะสังคมสงเคราะห์ศาสตร์

 

 มหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์(มธ.) ณ โรงแรมรอยัลซิตี้ (ปิ่นเกล้า) กรุงเทพมหานคร

 

กำหนดการอบรม

การฝึกอบรมวิทยากรและเครือข่าย โครงการสร้างเครือข่ายภาครัฐและเอกชน

ป้องกันและปราบปรามการทุจริตประพฤติมิชอบ(คนไทยไม่โกง) ปีงบประมาณ ๒๕๕๕

วันอังคาร ที่ ๑๗ กรกฎาคม ๒๕๕๕

 

 ***********

 

เวลา

กิจกรรม / หัวข้อบรรยาย

วิทยากร

08.00 – 08.30

ลงทะเบียน / รับเอกสาร

เจ้าหน้าที่โครงการฯ

08.30 – 09.00           

เปิดการอบรม / ชี้แจงวัตถุประสงค์โครงการ

ร.ศ.ดร.เดชา  สังขวรรณ

(ผู้อำนวยการศูนย์วิจัยและพัฒนาอาชญาวิทยาและกระบวนการยุติธรรม)

09.00 – 09.30

แนะนำตัว / กิจกรรมสัมพันธ์

 

อ.พิทักษ์  เกิดหอม

(วิทยากรประจำโครงการฯ)

09.30 11.00 

หัวข้อที่ 1 : ทำอย่างไรคนไทยไม่โกง?

11.00 12.00 

หัวข้อที่ 2 : บทบาทอำนาจหน้าที่ป.ป.ท.

12.00 13.00 

พักรับประทานอาหาร

 

13.00 14.00 

หัวข้อที่ 3 :เครือข่ายภาคประชาชนกับ

                การเสริมสร้างสังคมคนไทยไม่โกง

                (ภารกิจป.ป.ท.ภาคประชน)

 

 

อ.พิทักษ์  เกิดหอม

(วิทยากรประจำโครงการฯ)

14.00-15.00

รูปแบบของเครือข่ายในการป้องกันและปราบปรามการทุจริตประพฤติมิชอบฯ เพื่อทำงานร่วมกับ สำนักงาน ป.ป.ท.

 

15.30-16.30

 

บทบาทของเครือข่าย ป.ป.ท. กับเครือข่ายสื่อมวลชนเพื่อความมั่นคง

 

พันเอก(พิเศษ)มนูญศิริ  โสรัตน์

ผู้อำนวยการส่วนสารนิเทศสำนักกิจการมวลชนและสารนิเทศฯ(สน.สมท.กอ.รมน.)

และ

อาจารย์ประชา  มุ่งรักษ์ชน

ที่ปรึกษาสมาคมสมัชชามวลชนเพื่อความมั่นคง(สมค.)

 

 

รายชื่อผู้จะเข้าอบรมวิทยากรตามโครงการสร้างเครือข่ายภาครัฐและเอกชนป้องกันและปราบปรามการทุจริตประพฤติมิชอบ (ปปท.) 

                                                   (คนไทยไม่โกง)

ในวันอังคาร ที่ 17 กรกฎาคม 2555  ณ โรงแรมรอยัลซิตี้(ปิ่นเกล้า) กรุงเทพมหานคร  

 

 

            เขตคลองเตย                              0-2240-2121

1.นางวรนุช  จตุพรชัยทิพย์                08-9179-0253

2.นายไพศาล  สอนศิลป์ชัย                08-9783-4200


 

     เขตคลองสาน                              0-2437-2342

1.นางสาวนงลักษณ์  โกมลศรี           085-057-7618

2นางสาวสิริรัตน์  ทองดอนใหม่         086-574-1691.


 

     เขตคลองสามวา                           0-2548-0321

1.จ่าสิบเอก ชัยวัฒน์  ขวัญมงคล          08-7762-8291

2.นายประภาส  เพ็งส้ม                         08-9982-9770


 

        เขตคันนายาว                               0-2510-2690

 

 1.นายเกริก  ไชยสุริย์

 2.นางสาวเพชรพลอย  ไพรสัณฐ์


 

       เขตจตุจักร                                    0-2513-3444

1.ว่าที่ร้อยตรีแสงอทิตย์  เจริญลาภ       08-9683-7961

2.นางสาวธัญญารัตน์  เจริญลาภ            08-9683-7961


 

       เขตจอมทอง                                  0-2427-1171

1.นายประสิทธิ์  ชีบังเกิด                      08-1832-5548

2.นายสมบัติ  แซ่ผู่                                08-1278-7480


 

       เขตดอนเมือง                             0-2565-9424

 

1.นายเฉลิมพล  อุตรัต                       08-5111-8111

 

2.นายสมชาย  ขันคำ           


 

       เขตดินแดง                                 0-2245-1612

1.นายดุสิต  พิพัฒน์เจริญวงศ์            08-1409-9476

2.นายธนเดช  ลิ้มอุดมพร                  08-1615-0303


 

       เขตดุสิต                                     0-2243-5311

 

1.นางนิธินันท์  มุ่งรักษ์ชน               

 

2.นายทวีชัย  บุญชู


 

     เขตตลิ่งชัน                                0-2424-1742

 

1.นายฐานันดร  ริทานนท์

 

2.นายประเทือง  บุญสม


 

       เขตทวีวัฒนา                             0-2441-4973                                                                      

1.นายพงค์ศักดิ์  พูลยรัตน์                08-9462-8910

2.นายกิตติวัฒน์  คงเปี่ยม                 08-4665-9880


 

       เขตทุ่งครุ                                   0-2464-1689-92

 

1.นายอนุศักดิ์  เติมประธีป

 

2.นายบุญเกื้อ  เติมประทีป


 

       เขตธนบุรี                                  0-2465-0025

 

1.นายธำรง  พิกุลทอง

 

2.นางสาวสุนทรา  อิ่มเนตร            


 

       เขตบางกอกน้อย                        0-2424-0747

 

1.นางมณีศรี  อยู่สถิตย์

 

2.นายวิชัย  นุชเจริญ                


 

       เขตบางกอกใหญ่                       0-2457-0069

1.นางพรทิพย์  แตงแก้ว                   08-1804-9041

2.นายปรีชา  โอดลี                           08-3437-0931


 

       เขตบางกะปิ                               0-2375-5574

1.นายเมธาวี  สุขสายทอง                  08-7550-8388

2.นายสิทธิชัย  ทรัพย์เย็น                   08-1429-0872


 

      เขตบางขุนเทียน                         0-2415-1522

 

1.นายพริสร  ปัตทวีวงศ์

 

2.นางสาวอุษา  ปัตทวีวงศ์


 

      เขตบางเขน                                 0-2521-0932

1.นายเอนก  ก๋งเอี่ยม                          08-2452-0212

2.นายสมเกียรติ  เรื่องชัยยศ                08-1648-6408


 

     เขตบางคอแหลม                          0-2291-3800

 

1.นายสุรเดช  ประเสริฐสุข

 

2.นายบุญจักรวาล  ณะทองก้อน


 

      เขตบางแค                                    0-2867-1635

 

1.นายสมเกียรติ  ฤทธากรณ์

 

2.นายประดิษฐ์  อุทัยแสงสุข


 

      เขตบางซื่อ                                    0-2586-9972

 

1.นายสมนึก  แย้มเกษร

 

2.นายมาโนช  แย้มเกษร


 

      เขตบางนา                                    0-2397-3695

1.นายภาสชัย  นวกุลชัย                       08-4933-1344

2.นายฐิติพันธ์  ชนะเพิ่มทวี                 08-4699-8357


 

      เขตบางบอน                                 0-2450-3201

1.นายโชติพัฒน์  วังจินดา                    08-1556-6261

2.นายสุวรรณ  ห้วยหงษ์ทอง               08-1498-2527


 

      เขตบางพลัด                                  0-2424-3777

1.นายสง่า  จันทรวิชิต                          08-9112-4923

2นายวิโรจน์  เนียมวงษ์                        08-5131-0392


 

      เขตบางรัก                                     0-2236-1396

1.นางสาวจงกลนี  เอี่ยมสะอาด            08-4763-9820

2.นายธนพล  ตั้งเพียรพันธ์                   08-6576-99265


 

      เขตบึงกุ่ม                                      0-2374-6000

 

1.นางสาวยุพิน  แซ่ลี

2.นางสาวเจติยา  เมตุลา


 

      เขตปทุมวัน                                  0-2215-9167

1.นายบุญเลิศ  คล้ายพุก                       08-5099-8756

2.นายจิระศักดิ์  ส่งภากรรัตน์              08-7660-3990


 

      เขตประเวศ                                   0-2328-7149

 

1.นายอุทัย  ไวเจือดี

2.นายคมสัน  เถามุ้ย


 

      เขตป้อมปราบศัตรูพ่าย                 0-2282-4902

 

1.นายวิสุทธิ์  เตชะไพฑูรย์

 

2.นายนิพบ  จันทร์อ่อนศรี


 

      เขตพญาไท                                    0-2619-6060

1.นายสุพัฒน์  เงินทิพย์                         08-1253-9339

2.นางวรนุช  ไตรพาณิชย์กุล                 08-4141-3614


 

     เขตพระโขนง                                 0-2311-3099

1นายพินัย  พูลทรัพย์.

2.นายคณาฤทธิ์  ประเสริฐสุข


 

     เขตพระนคร                                   0-2628-9068

 

1.นายมานิต  แย้มเกษร

 

2.นายกฤตเมธ  จริตพันธุ์


 

 

      เขตภาษีเจริญ                                  0-2413-0565

1.นายเฉลิม  หุ่นห้อย                             08-5130-5965

2.นางสาววิไล  อยู่ยงสิน                        08-1733-3268


 

     เขตมีนบุรี                                       0-2540-7160

1.นายชวัลชัย  แดงพายัพ                        08-9763-7060

2.นายเดชา  โตสม                                  08-9127-7153


 

      เขตยานนาวา                                   0-2294-5172

1.นางสาววินทร  มีทรัพย์ไพศาล             08-1701-2297

2.นายเพทาย สุพรรณ์                              08-6084-4980


 

      เขตราชเทวี                                       0-2354-4201

 

1.นางสาวรุ่งนภา  ทวีพฤกษ์สกุล

 

2.นายสมชาย  จาคาภิรมย์


 

      เขตราษฎร์บูรณะ                              0-2427-4727

 

1.นางสาวพรชณิตว์  ประเสริฐสุข

 

2.นายชูศักดิ์  เกิดช่างเหล็ก


 

      เขตลาดกระบัง                                  0-2326-9149

 

1.นายจารุกิตต์  ทองนุ่ม

 

2.นายพิทักษ์  สิงห์เทพ


 

      เขตลาดพร้าว                                   0-2530-6641

1.ว่าที่ร้อยตรี  มานพ  แก้วงาม                 08-9451-1215

2.นางอรุณรัตน์  โฆพิตวัฒนะกุล             08-7795-7991


 

      เขตวังทองหลาง                               0-2530-1740

1.นายสุชาติ  สุวรรณเครือ                        08-6992-6536

2.นางพรชนก  สุวรรณเครือ                     08-6992-6536


 

      เขตวัฒนา                                         0-2381-8930

1.นายคมสัน  โตเจริญ                              08-6609-0978

2.นายสมชาย  มณฑากลีบ                        08-2988-7407


 

      เขตสวนหลวง                                  0-2322-6688

1.นายปรเมศฐ์  พุ่มม่วง                             08-9109-7542

2.ว่าที่ร้อยตรี พลกฤติ  มัดศิริ                   08-9815-4428


 

      เขตสะพานสูง                                   0-2372-2918

 

1.นายไพรสิทธิ์  เทพอาษา

 

2.นางสาวดวงดาว  ผกาสิทธิ์


 

      เขตสัมพันธวงศ์                                0-2233-1224

1.นางสาวมีนา  กาญจนเกตุ                      08-9229-7409

2.นายสมยศ  กีรเศรษฐ์รุ่งทวี                    08-6784-4629


 

      เขตสาทร                                          0-2212-8112

1.นายพิชิต  วัฒนโชติวงษ์                         08-9615-8998

2.นายสัญญา  อายุบุตร                              08-1557-9839


 

       เขตสายไหม                                              0-2533-3686

 

1.นายไอเกษ  ไพรเกษตร

 

2.นางสาวลาวัลย์  เสี้ยวทอง


 

       เขตหนองแขม                                           0-2421-0939

 

1.นางสาวเบญจวรรณ  เหมือนสมัย

 

2.นายจิตสุข  ชูศิลปกิจเจริญ



  
เขตหนองจอก               0-2543-2373

1.นายสวัสดิ์  มานยีมุด

2.นางสาวชลีนุช  เลียบแสง

 

 

 

     เขตหลักสี่                                   0-2982-2080

 

1.นายมหิธิบ  ลวดเงิน

 

2.นางภรภัทร  สมบัติศิริ


 

       เขตห้วยขวาง                                            0-2277-9100

 

1.ว่าที่ร้อยตรีสรายุทธ  บุญเลิศกุล

 

2.นายเจริญชัย  คงอ่ำ


    

    

 

             

             101.นางสาวอุมาภรณ์  ชูผึ้ง

 

             102.นายวัณชัย  นิคะโรจน์

            

              103.นางสาวขวัญชนก  นุชดำรงค์

 

              104.นายอ๊อด  ธนูสูตร

 

              105.นายทวีป  โฉมนาค

 

              106.นายหนุ่ม  ทัศนา

 

              107.นายวัณชัย  จุนทะวะดี

 

              108.นายนิพนธ์  อุดมกิจนุภาพ

 

              109.นายประเสริฐ  พันธ์กวี

 

             110.นายสมชายทรัพย์เฉลิม

 

             111.นายศิริชัย  จิตรนิยม

 

             112.นายปพน  จันพลา

 

             113.นายสีนวล  สุวรรณคง

 

             114.นายประพันธ์  นิลพัฒน์

             115.นายพรชัย  ทองใบ

             116.นายณัฐพัชร์  ไชยกฤศวัฒน์

             116.นางสาววลัยชีวาภร  ไชยกฤศวัฒน์

 

การแต่งกาย ( อพปร.แต่งกายครึ่งท่อนเสื้อคอกลมสีดำ ) กลุ่มอื่นเน้นสีกรมท่า

 

รายละเอียดสอบถามเพิ่มเติมได้ที่หมายเลย   087 9 181 999

 

 

 **********************************************************************

 

 

 

 

สมาคมสมัชชามวลชนเพื่อความมั่นคง(สมค.)

ส่วนงานสารนิเทศ สำนักกิจการมวลชนและสารนิเทศ(สมท.)

กองอำนวยการรักษาความมั่นคงภายในราชอาณาจักร(กอ.รมน.)

http://www.1374.org/2_mass_isoc/1_samatcha/1_hist_samatcha/hist_samatcha.html

 

นายศิวกร พูลศรีงาม นายกสมาคมสมัชชามวลชนเพื่อความมั่นคง  ๐๘๙ ๗๐๓ ๔๕๐๐

นายประชา มุ่งรักษ์ชน  ที่ปรึกษาฯ  ๐๘๑ ๔๐๙ ๖๕๑๕  

 

เครือข่ายสื่อมวลชนเพื่อความมั่นคง

สมาคมสมัชชามวลชนเพื่อความมั่นคง

ส่วนงานสารนิเทศ สำนักกิจการมวลชนและสารนิเทศ

กองอำนวยการรักษาความมั่นคงภายในราชอาณาจักร

 

พันเอกมนูญศิริ โสรัตน์ ผอ.ส่วนงานสารนิเทศ สน.สมท.กอ.รมน. เป็นประธาน  

นายยุพเณศวร์ ภวภูตานนท์ ณ มหาสารคาม  เป็นรองประธาน/ผู้ประสานงาน  ๐๘๗ ๙ ๑๘๑ ๙๙๙

นายอนันต์ ขำเขียว  เป็นผู้ประสานงานภาคกลาง  ๐๘๖ ๖๐๐ ๑๐๑๙

นายศิวกร พูลศรีงาม เป็นผู้ประสานงานภาคเหนือ  ๐๘๙ ๗๐๓ ๔๕๐๐

นายวิวัฒน์ กาญจนวงศ์  เป็นผู้ประสานงานภาคตะวันออกเฉียงเหนือ  ๐๘๔ ๗๒๒ ๖๑๘๐

นายสุเมธ นาเจริญ  เป็นผู้ประสานงานภาคตะวันออก  ๐๘๑ ๗๑๔ ๔๐๐๖

นายสันต์ วรรณวิชัยกุล  เป็นผู้ประสานงานภาคใต้  ๐๘๙ ๘๙๗ ๙๐๖๐

 

----------------------------------------------------

 

 

                                                                                                                                     

แบบแสดงความประสงค์
มีส่วนร่วมในการป้องกันและปราบปรามการทุจริตในภาครัฐ
สำนักงานคณะกรรมการป้องกันและปราบปรามการทุจริตในภาครัฐ (สำนักงาน ป.ป.ท) กระทรวงยุติธรรม
 
 
1. ชื่อ – สกุล (นาย/นาง/นางสาว)......................................................................................................................................
 
2. เลขที่บัตรประชาชน....................................................................................
 
 
3. วัน/เดือน/ปีเกิด..........................................................................................อายุ.......................................ปี
 
4. วุฒิการศึกษาสูงสุด...................................................................................................................................
 
5. อาชีพ
 
5 นักเรียน/นักศึกษา
 
5 รับราชการ
 
5 เจ้าของกิจการ
 
5 เจ้าหน้าที่ของรัฐ
5 พนักงานเอกชน
5 ประกอบอาชีพอิสระ
 
5 อื่น ๆ .................................................................................
 
6. สังกัด/สถานที่ทำงาน......................................................................................................................................................
 
7. ที่อยู่ที่สามารถติดต่อได้
 
บ้านเลขที่............................................................... หมู่ที่........................................
ชุมชน/หมู่บ้าน.........................................................................................................
ถนน.................................................. ตรอก/ซอย ...................................................
ตำบล/แขวง..............................................อำเภอ/เขต.............................................
จังหวัด......................................................รหัสไปรษณีย์..........................................
 
8. หมายเลขโทรศัพท์
 
บ้าน..........................................................................................
มือถือ........................................................................................
 
9. E-mail Address
 
……………………………………………………………………………………..
 
10. ข้อคิดเห็นหรือข้อเสนอแนะ
 
.................................................................................................................................
............................................................................................................................................................................................
 
ลงชื่อ.......................................................................
วันที่...............เดือน.....................พ.ศ. ....................
 
 
 
 
 รายชื่อเครือข่ายสื่อมวลชนเพื่อความมั่นคง (8 จ.ภาคเหนือตอนบนและ 9 จ.ภาคเหนือตอนล่าง)
 อบรม ปปท.และมธ. 1  มีนาคม 2555 ณ ห้องประชุม โรงแรมเวียงทอง อ.เมือง จ.ลำปาง
 
 เขตพื้นที่ 5 (8จังหวัด)

 

 

ลำดับที่
ชื่อ – สกุล
อำเภอ/จังหวัด
หมายเลขโทรศัพท์
1
นายนิรันดรณ์ ถาวรรุ่งกิจ
อ.เชียงดาว/เชียงใหม่
      
2
น.ส.นงค์คราณ รุ่งตรานนท์ FM87.50
อ.จอมทอง/เชียงใหม่
       
3
น.ส.บงกชรัตน์ อินทพันธุ์  FM.92.00 
อ.ดอยเต่า/เชียงใหม่
      
4
 นายวรวัฒน์ ขุนทอง FM.107.25
อ.ฝาง/เชียงใหม่
       
5
 นาย ประทีป แซ่เฮ้ง FM 95.00
อ.เชียงแสน/เชียงราย
      
6
 นายนพดล วัฒนสุวกุล FM 93.00
อ.แม่สาย/เชียงราย
       
7
 นางสาวนงลักษณ์ ตันหล้า FM 104.75
อ.เมือง/เชียงราย
     
8
 นางสาวณัฎฐนิช ทาคำมา FM 91.75
อ.ขุนตาล/เชียงราย
       
9
 ร.ต.ชวลิต ศิริทรัพย์ FM.106.50  
อ.เมือง/แม่ฮ่องสอน
     
10
 น.ส.เพชรณทัย ไทยสาระวิน FM.89.00
อ.แม่สะเรียง/แม่ฮ่องสอน
      
11
 นายวิสุทธิ์ เหล็กสมบูรณ์ FM.89.00
อ.ปางมะผ้า/แม่ฮ่องสอน
         
12
 นายพิลักษณ์พงษ์ ศรีชนบท FM.98.25
อ.ขุนยวม/แม่ฮ่องสอน
         
13
ด.ต.มณเฑียร คำแปงตัน FM  106.25
อ.แม่จริม/น่าน
       
14
นางปิยะฉัตร พูลทรัพย์ FM 100.75  
อ.ท่าวังผา/น่าน
       
15
นายเวียง ปัญญาอุด FM 104.75  
อ.นาน้อย/น่าน
       
16
นายรุจน์ เกี๋ยงคำมา FM 95.50
อ.ภูเพียง/น่าน
       
17
นายประพันธ์ กาละพวก FM 103.00
อ.ปง/พะเยา

       

18
นายทนงศักดิ์ ภาวิชัย FM 90.00
อ.จุน/พะเยา
       
19
ร.ต.สมนึก มาดีคาน
อ.เมือง/พะเยา
       
20

นางเหรียญ กาละพวก FM 103.25  

อ.เชียงคำ/พะเยา
       
21
นางสาวพิมพกานต์  จักรเงิน Fm103
/แพร่
       
22
นายศิริศักดิ์ ธรรมสละ Fm102.75
/แพร่
         
23
นายภาพ วันแก้ว FM 103.00
อ.วังชิ้น/แพร่
       
24
นายพินิจสันป่าเป้า  Fm 92.00 
/แพร่
      
25
นายมงคล ยองเพชร FM 105.50
/ลำพูน
   
26
นางทักษอร เนียมพรหมลี FM 107.00
อ.ลี้/ลำพูน
    
27
นายสุวิทย์สุริยวงศ์ FM 90.50 
อ.ทุ่งหัวช้าง/ลำพูน
       
28
นายวิรัช สำราญ FM 102.75
อ.บ้านโฮ้ง/ลำพูน
       
29
 นางเยาวลักษณ์ พรหมขันธ์ FM 88.75
อ.เมือง/ลำปาง
       
30
 นายพรพิรุณ รินสม FM 90.25 
อ.เกาะคา/ลำปาง
        
31

 นายประเสริฐศักดิ์ ธิปาละกุล FM 102.50 

อ.งาว/ลำปาง
       
32
 นายสุรศักดิ์ รักรุ่งโรจน์ FM 96.50  
อ.วังเหนือ/ลำปาง
       
 
เขตพื้นที่ 6 (9จังหวัด)
 
 
33
 นายพัฒนพงศ์ โตอุ่นเพ็ชร  FM 101.25
อ.เมือง/พิษณุโลก
 
34
 นายภาณุพงษ์ เพิ่มพูน FM 106.75
อ.บางระกำ/พิษณุโลก
 
35
 นายเกรียงไกร แก้วกล้า  FM 103.50
อ.ชาติตระการ/พิษณุโลก
 
36
 นายอิทธิศิวะพล ภูวดลบำรุงสกุล FM 98.50
อ.วังทอง/พิษณุโลก
 
37
นายศิวกร พูลศรีงาม  FM 106.00
อ.ขาณุวรลักษบุรี/กำแพงเพชร
 
38
นายสุรพงษ์ อภรักษ์เมธากุล FM 103.00
อ.พรานกระต่าย/กำแพงเพชร
 
39
นายศรสิน อินทะชัย FM 101.25
อ.ปางศิลาทอง/กำแพงเพชร
 
40
นางสาวจินตภาส์ ละมูล FM 101.75
อ.ทรายทองพัฒนา/กำแพงเพชร
 
41
นางจุฑาวัลย์ บัวกลิ่น Fm96.00 Mhz  
อ.เมือง/ตาก
 
42
นายเสนาะ กลีบมะลิ  Fm106.50 Mhz  
อ.วังเจ้า/ตาก
      
43
นายภัควัฒน์ อาชานุกูล  Fm95.50 Mhz
อ.บ้านตาก/ตาก
 
44
 
/ตาก
 
45
นายสุวิท จันทร์อุดม Fm99.75 Mhz
อ.เมือง/นครสวรรค์
 
46
 
/นครสรรค์
 
47
 
/นครสวรรค์
 
48
 
/นครสวรรค์
 
49
นางนิฤมล ไกรสีห์ FM 89.25
อ.ทับคล้อ/พิจิตร
 
50
างจุฑาทิพย์ ด่านวรรณกิจ Fm 99.00
/พิจิตร
 
51
นายธีรวัฒน์ สุภัคไสพิมพ์ Fm 101.50
/พิจิตร
 
52
นายสมควร บุญทา Fm 96.00 
/พิจิตร
 
53
นายวิริทธิ์พล หิรัญรัตน์  Fm 97.50 Mhz  
อ.เขาค้อ/เพชรบูรณ์
 
54
ร.ต.ต.สุขสัณห์ ภิชัย  Fm 94.50 Mhz
อ.เมือง/เพชรบูรณ์
 
55
นางกนกพร บุญทา  Fm 91.00 Mhz
/เพชรบูรณ์
 
56
นายสุเทพ บุญทา  Fm 96.25 Mhz  
อ.ศรีเทพ/เพชรบูรณ์
 
57
นางสาวสมคิด ยอดฝัน  FM 89.25  
อ.ทุ่งเสลี่ยม/สุโขทัย
 
58
นายธนภัทร บัวเพร็ชร์ FM 101.75  
อ.สวรรคโลก/สุโขทัย
  
59
นายดนัย นามกรณ์ FM 102.50
อ.ศรีสัชนาลัย/สุโขทัย
 
60
นางสาวรัตตินันท์ วรารังสีโรจน์ FM 105.50  
อ.ศรีนคร/สุโขทัย
 
61
นางสาววรัญญา จันทร์อุดม Fm107.00 Mhz
อ.เมือง/อุตรดิตถ์
 
62
นางพรวจี ปะนะที  FM 104.50 MHz
อ.ลับแล/อุตรดิตถ์
 
63
นางสาวปิยะวรรณ  เกษเสนา Fm104.75 
/อุตรดิตถ์
 
64
นายเสน่ห์ มีพร้อม Fm 91.25  
อ.พิชัย/อุตรดิตถ์
     
65
นายบุรินทร์ ประราชิโก FM 105.00
อ.บ้านไร่/อุทัยธานี
 
66
นายสุนทร รอดไพรมน FM 98.00
อ.ทับทัน/อุทัยธานี
    
67
นายจักรนรินทร์ แสงมณีธรรม FM 92.25
/อุทัยธานี
 
68
 
/อุทัยธานี
 
 
 สำรอง
1. นายจักพันธุ์  ช่วยจัตุรัส  FM.94.25  จ.ลำปาง  .
2. นายฐิติพงษ์  นันทโชคทวีพงษ์  FM.95.50  จ.ลำปาง 
2. นางลำเพย  คงอ่ำ  FM.97.50  จ.ลำปาง 
4. นายสุวัฒนชัย  ดำนา  FM.105.25  จ.ลำปาง (แทน)
5. นางสาวนรีรัตน์ จิตนิรมิต FM 93.25  จ.ลำปาง 
6. นายณัฐภพ ยองเพชร FM 105.25  จ.เชียงใหม่  
7. นางจริยา จักจั่น จ.สุโขทัย
 

นายยุพเณศวร์ ภวภูตานนท์ ณ มหาสารคาม ผู้ประสานงาน ๐๘๗ ๙ ๑๘๑ ๙๙๙

 

 
*******************************************
 
 

รายชื่อเครือข่ายสื่อมวลชนเพื่อความมั่นคง ( 20 จ.ภาคอีสาน ) ที่อบรม ปปท.และมธ.

วันอาทิตย์ ที่ 15 มกราคม 2555  ณ โรงแรมเจริญธานี อำเภอเมือง จังหวัดขอนแก่น

 
 
ลำดับที่
ชื่อ – สกุล
คลื่นความถี่
อำเภอ/จังหวัด
โทรศัพท์
1
นายวิชิต สมอฤทธิ์
FM106.25 MHzวชชศรีสงคราม.
ศรีสงคราม/นครพนม
 
2
นางสาวสมใจ ศรีเรไร
FM98.50 MHzวชช.คนบ้านแพง
บ้านแพง/นครพนม
 
3
นายเวียน สุขติเวชพงศ์
FM98.50 MHzวชช.คนบ้านแพง
บ้านแพง/นครพนม
 
4
นายณัฐพงศ์ พรหมอินทร์
FM98.25MHzวชช.มนอีสาน
นาแก/นครพนม
 
5
นางสาวสมจิตร พลหาราช
FM101.50MHzวชช.พันวลีเรดิโอ
เรณูนคร/นครพนม
 
6
นายคมสัน ชัยอมรนุกูล
FM103.50MHzวชช.คนสีดา
สีดา/นครราชสีมา
 
7
นายประยูร วรวงศ์วัฒนะ
FM89.00 MHzวชช.คนโนนแดง
โนนแดง/นครราชสีมา
 
8
นายจุฑาวุฒิ วรรณปักษ์
FM88.50 MHzวชช.คนศาลาลอย
เมือง/นครราชสีมา
 
9
นายณรงค์ศักดิ์ วรมนบวรภพ
FM92.50 MHzวชช.พิมายเรดิโอ
พิมาย/นครราชสีมา
 
10
นางสาวลัดดาวัลย์ ปานนะลา
FM105.25MHzวชช.บ้านไผ่
บ้านไผ่/ขอนแก่น
 
11
นางมรกต หงษ์แก้ว
FM95.50MHzวชช.เพื่อความมั่นคง
ชนบท/ขอนแก่น
 
12
นายบุญชู หงษ์แก้ว
FM90.25 MHzวชช.เพื่อความมั่นคง
เปือยน้อย/ขอนแก่น
 
13
นายเกียรติศักดิ์ พหลภิญโญ
FM87.75 MHzวชช.เฟรทเรดิโอ
เมือง/ขอนแก่น
 
14
นายมิตรชัย ปุณริบูรณ์
FM102.75 MHzวชช.คนเซกา
เซกา/บึงกาฬ
 
15
นายชาติชาย ปุณริบูรณ์
FM102.75 MHzวชช.คนเซกา
เซกา/บึงกาฬ
 
16
นายสุขเกษม นุ่มถึก
FM97.00 MHzวชช.เรนโบเรดิโอ
ปากคาด/บึงกาฬ
 
17
นายประเสริฐ จันทร์วิเศษ
FM98.50 MHzวชช.เพื่อความมั่นคง
เมือง/บึงกาฬ
 
18
นายณัฐวุฒิ พรหมพาน
FM97.00 MHzวชช.เพื่อความมั่นคง
ปากชม/เลย
 
19
นายนิรันดร์ นามโฮง
FM106.25 MHzวชช.คนภูหอ
ภูหลวง/เลย
 
20
นายวสุ   แก้วคูณ
FM93.00 MHzวชช.หนองหินเรดิโอ
หนองหิน/เลย
 
21
นายธนนท์ สินทรโก
FM103.00 MHzวชช.เพื่อความมั่นคง
เอราวัณ/เลย
 
22
นายทยากร ศรีนูเดช
FM91.75 MHzวชช.ดอกมะดำป่า
โกสุมพิสัย/มหาสารคาม
 
23
นางนันทวัน เวียงธรรม
FM103.25 MHzวชช.คนนาเชือก
นาเชือก/มหาสารคาม
 
24
นายสุรพงศ์ ก้านสรรไชย
FM107.75 MHzวชช.มาเกตเรดิโอ
วาปีปทุม/มหาสารคาม
 
25
นายบุษมงคล อัคติ
FM96.75 MHzวชช.เพื่อความมั่นคง
เมือง/มหาสารคาม
 
26
นางไกรศร หงษ์อนนท์
FM101.00MHzวชช.นาวังเรดิโอ
นาวัง/หนองบัวลำภู
 
27
นายปราโมทย์ แถลงศรี
FM96.75MHzวชช.แมมมอสเรดิโอ
นากลาง/หนองบัวลำภู
 
28
นายสุภาพ มูลทา
FM101.25MHzวชช.โนนสัง
โนนสัง/หนองบัวลำภู
 
29
นางสาวทัศนา แซ่เล้า
FM106.50MHzวชช.อำนาจเรดิโอ
สุวรรณคูหา/หนองบัวลำภู
 
30
นายเอกภพ คล่องวาจา
FM104.75MHzวชช.อำนาจเรดิโอ
สุวรรณคูหา/หนองบัวลำภู
 
31
นางจตุพร ภูมิพันธ์
FM101.25MHzวชช.บุ่งประเสริฐ
เมือง/อำนาจเจริญ
 
32
นายคัมภีร์ ฉายแสง
FM88.50MHzวชชเพื่อความมั่นคง.
ปทุมราชวงศา/อำนาจเจริญ
 
33
นายสมประสงค์   ดวงเนตร
FM88.75 MHzวชช.นาไร่ใหญ่สัมพันธ์
เสนางคนิคม/อำนาจเจริญ
 
34
นายอภิชาติ   แสงสว่าง
FM90.75MHzวชช.บุ่งเรดิโอ
เมือง/อำนาจเจริญ
 
35
นายสมชาย สิงห์เรือง
FM89.10 MHzวชชรักท้องถิ่น.
โพนพิสัย/หนองคาย
 
36
นายนายลั่น เรืองประทีบ
FM92.00MHzวชช.สังคมเรดิโอ
สังคม/หนองคาย
 
37
นายจิวัฒน์ ไชยศรี
FM99.50MHzวชช.บึงโขงหลง
บึงโขงหลง/บึงกาฬ
 
38
นายสรพล ศรีสันต์
FM98.50 MHzวชช.
ศรีเมืองใหม่/หนองคาย
 
39
นายนพรัตน์ โสหาเย็นวัฒนา
FM104.50MHzวชช.พนมไพร
พนมไพร/ร้อยเอ็ด
 
40
นางสุดารัตน์ จำรัสรักษ์
Fm91.25MHzวชช.สุวรรณภูมิ
สุวรรณภูมิ/ร้อยเอ็ด
 
41
นายมงคล บุญเลิศ
FM103.25MHzวชช.จตุรพักตรพิมาน
จตุรพักตรพิมาน/ร้อยเอ็ด
 
42
นางสาวอภิวัน รัชนีกรกานต์
FM88.25MHzวชช.ฟ้าใสเรดิโอ
เมือง/ร้อยเอ็ด
 
43
นายนรินทร์ ไกรสุข
FM103.50MHzวชช.กู้ชีพตะเปียงเตีย
ลำดวน/สุรินทร์
 
44
นายณรงค์ ผิวละออง
FM91.75MHzวชช.คนรักถิ่น
บัวเชด/สุรินทร์
 
45
นายพุด กันนุฬา
FM99.25MHzวชช.วีอาร์กู้ชีพ
ศรีขรภูมิ/สุรินทร์
 
46
นางศุภลักษณ์ กาญจนวงศ์
FM104.25MHzวชช.ช้างเอฟ เอ็ม
ชุมพลบุรี/สุรินทร์
 
47
นายวิวัฒน์ กาญจนวงค์  
FM91.50MHzว.ชุมพลคนรักบ้านเกิด
ชุมพลบุรี/สุรินทร์
 
48
นายจิรานุวัฒน์ ยมภา
FM90.15MHzวชช.ดอนจาน
ดอนจาน/กาฬสินธุ์
 
49
นายธวัช ภูชมศรี
FM101.25MHzวชช.หนองกรุงศรี
หนองกรุงศรี/กาฬสินธุ์
 
50
นางแอมมะลี บุญสินธุ์
FM108.00MHzวชช.เพื่อความมั่นคง
เมือง/กาฬสินธุ์
 
51
นางนัฐพร มณีพันธุ์
FM95.000MHzวชช.ห้วยเม็ก
ห้วยเม็ก/กาฬสินธุ์
 
52
นางพรรษนันท์ อินทะรักษา
FM92.25MHzวชช.แฟมมิรี่เรดิโอ
เมือง/ชัยภูมิ
 
53
นายวัชรพงษ์ ดวงโกสุม
FM105.75MHzวชชเขื่องนคร.
เมือง/ชัยภูมิ
 
54
นายนิสิต ลิ้มเจริญวิริยกุล
FM89.50MHzวชชเนินสง่า.
เนินสง่า/ชัยภูมิ
 
55
นางสาววิไลรัตน์ แผงตัน
FM89.50MHzวชชเนินสง่า.
เนินสง่า/ชัยภูมิ
 
56
นายอลงกรณ์ คชรักษ์
FM102.50MHzวชช.คนดีศรีเมืองใหม่
ศรีเมืองใหม่/อุบลราชธานี
 
57
นายสุริยา   โง่นสูงเนิน
FM100.75MHzวชช.คนแสนดี
สว่างวีรวงศ์/อุบลราชธานี
 
58
นายธนกฤต รุ่งแสนทวี
FM88.25MHzวชช.บัดดี้เรดิโอ
เมือง/อุบลราชธานี
 
59
นางนิทรา กันยะกาญจน์
FM95.50MHzวชช.คนเขมราฐ
เขมราฐ/อุบลราชธานี
 
60
นางสาวอังคณา คำสุข
FM91.25MHzวชช.คนห้วยทับทัน
ห้วยทับทัน/ศรีสะเกษ
 
61
นางมุกดา จันโท
FM97.25MHzวชช.ตำบลสมอ
ปรางค์กู่/ศรีสะเกษ
 
62
นางจิติยา ปรางนวน
FM96.25MHzวชช.คนตาอุด
ขุขันธ์/ศรีสะเกษ
 
63
นายสมยงค์ พงษ์สุระ
FM106.25MHzวชช.แก้วมุกดาเรดิโอ
ภูสิงห์/ศรีสะเกษ
 
64
นางทองพูน นนทพันธ์
FM101.50MHzวชช.โมเดินเรดิโอ
น้ำโสม/อุดรธานี
 
65
นางสาวอรุณรัตน์ ตะไก่แก้ว
FM93.00MHzวชช.กู่แก้วเรดิโอ
กู่แก้ว/อุดรธานี
 
66
นาวสาวจินตนา ดวงปัญญา
FM102.75MHzวชช.ลูกทุ่งกุมภวา
กุมภวาปี/อุดรธานี
 
67
นางสาวสุนีย์   ศักดิ์วงศ์
FM90.50MHzวชช.กุมภวาเรดิโอ
กุมภวาปี/อุดรธานี
 
68
ดาบตำรวจหญิงเทพา   ขันติยู
FM93.50MHzวชช.นครวังยาง
พรรณนานิคม/สกลนคร
 
69
นางพิศมัย   สุขล้ำคณา 
FM99.00MHzวชชเพื่อความมั่นคง.
เมือง/สกลนคร
 
70
นายจีระพันธ์ ริยะบุตร
FM100.00MHzวชช.อากาศอำนวย
อากาศอำนวย/สกลนคร
 
71
นายสมชาย วจนะไพบูลย์
FM89.25MHzวชช.คนวานร
วานรนิวาส/สกลนคร
 
72
นางวิไล   ทองหิน
FM105.75MHzวชช.คำเขื่อนแก้ว
คำเขื่อนแก้ว/ยโสธร
 
73
นายบุญเพ็ง   ทองหิน
FM99.25MHzวชช.เพื่อความมั่นคง
คำเขื่อนแก้ว/ยโสธร
 
74
ดาบตำรวจสมศักดิ์ จันทมาลา
FM102.25MHzวชช.เมฆอรุณ
ป่าติ้ว/ยโสธร
 
75
นางเญือนนภา ทองคำใส
FM105.75MHzวชช.เพื่อความมั่นคง
เลิงนกทา/ยโสธร
 
76
นายเสนอ   ไชยสงคราม
FM93.75MHzวชช.นิคมคำสร้อย
นิคมคำสร้อย/มุกดาหาร
 
77
นางวรนิตย์ คล่องแคล่ว
FM90.00MHzวชช.หว้านใหญ่
หว้านใหญ่/มุกดาหาร
 
78
นายบุญรัก คล่องแคล่ว
FM92.10MHzวชช.คำชะอี
คำชะอี/มุกดาหาร
 
79
นางฟ้ามุกดา ยืนยง
FM106.50MHzวชช.ฟ้ามุกดาเรดิโอ 
เมือง/มุกดาหาร
 
80
นางสาวกัญญาณัฐ มีคำทอง
FM101.00MHzวชช.เพื่อความมั่นคง
ลำปลายมาศ/บุรีรัมย์
 
81
นายธนเดช ประวะศรี
FM107.75MHzวชช.แคนดง
แคนดง/บุรีรัมย์
 
82
นายยืนยง สุนา
FM99.00MHzวชช.สตึกเรดิโอ
สตึก/บุรีรัมย์
 
83
นายอรรถพงษ์ วงค์จันทร์
FM102.50MHzวชช.แคนเรดิโอ
แคนดง/บุรีรัมย์
 
84
นายบุญร่วม รัตนกร
FM97.75MHzวชช.เมโลดี้เรดิโอ
นาทม/นครพนม
 
85
พ.ต.ท.จักรินรัชต์ อินทร์แปลง
FM108.00MHzวชช.อินทร์แปลงเรดิโอ
กมลาไสย/กาฬสินธุ์
 
86
นางนวลจันทร์ หงษ์สูง
FM99.00MHzวชช.อาร์เอฟเอ็ม
รัตนบุรี/สุรินทร์
 
87
นายพลพจน์ บัวทอง
FM104.75MHzวชช.คนเกาะแก้ว
สำโรงทาบ/สุรินทร์
 
88
นางพรเพชร ดวงศรี
FM96.75MHzวชช.หนองโชคพัฒนา
เขวาสินรินทร์/สุรินทร์
 
89
นายสุชาติ ยามดี
FM88.60MHzวชช.คลื่นรักสุขภาพ
สังขะ/สุรินทร์
 
90
นายชาญชัย พลเขต
FM107.25MHzวชช.เรณูนคร
เรณูนคร/นครพนม
 
91
นายธกฤต วงศ์สวัสดิ์
FM94.75MHzวชช.หลักเมืองพุทไธสง
พุทไธสง/บุรีรัมย์
 
92
นายวิชัย สวัสดี
FM96.00MHzวชช.คนโนนสุวรรณ
โนนสุวรรณ/บุรีรัมย์
 
93
นายปรีชา บุราณรักษ์
FM97.50MHzวชช.คนยางสีสุราช
ยางสีสุราช/มหาสารคาม
 
94
นายชาครีย์ คุ้มโนน้อย
FM89.75MHzวชช.จีเครปเรดิโอ
พยัคฆภูมิพิสัย/มหาสารคาม
 
95
นางเสงี่ยม สังขฮาด
FM96.25MHzวชช.ทุ่งลำพลับพลา
สุวรรณภูมิ/ร้อยเอ็ด
 
96
นายสมปอง ทองดี
FM106.00MHzวชช.คนทุ่งกุลา
เกษตรวิสัย/ร้อยเอ็ด
 
97
นายหนูไร ขันทา
FM102.50MHzวชช.คนนาข่า
บรบือ/มหาสารคาม
 
98
นายเทพมนตรี วงศ์จำปา
FM107.25MHzวชช.กันทรารมย์
กันทรารมย์/ศรีสะเกษ
 
99
นายช้อย ปรางมาตร
FM100.75MHzวชช.บ้านดองดึง
ไพรบึง/ศรีสะเกษ
 
100
นายอารยะ โสภณสกุลเกียรติ
FM90.00MHzวชช.มารีหนองแคน
เมือง/ศรีสะเกษ
 
 
 
 

************************************************

 

รายชื่อเครือข่ายสื่อมวลชนเพื่อความมั่นคง (17 จ.ภาคกลางและ 8 จ.ภาคตะวันออก)
อบรม ปปท.และมธ. 8 กุมภาพันธ์ 2555 ณ โรงแรมรอยัลซิตี้(ปิ่นเกล้า) กรุงเทพมหานคร
เขตพื้นที่ 1 (9จังหวัด)
ลำดับที่
ชื่อ สกุล
อำเภอ/จังหวัด
โทรศัพท์
1
นายศักดิ์ปรินทร์ เกษมธนพัฒน์
อ.ธัญบุรี/ปทุมธานี
2
นายธีร์วรา วงศ์คำจันทร์
อ.ลำลูกกา/ปทุมธานี
3
นางสาววีรญา จันทร์หนู
อ.เมือง/ปทุมธานี
4
นางสาวธัญพร จันทร์หนู
อ.สามโคก/ปทุมธานี
5
นายศักดิ์ชัย พันธ์โต
อ.หนองมะโมง/ชัยนาท
6
นายสกลชัย บุญสรรค์
อ.หันคา/ชัยนาท
7
นางสาวสุภาพร โพธิ์ร่มไทร
อ.วัดสิงห์/ชัยนาท
8
นายกนก เปล่งศรีงาม
อ.สรรคบุรี/ชัยนาท
9
นางนวรัตน์ อิศรางกูร ณ อยุธยา
อ.ปากเกร็ด/นนทบุรี
10
นายประชา มุ่งรักษ์ชน
อ.บางบัวทอง/นนทบุรี
11
นายยุพเณศวร์ ภวภูตานนท์ ณ มหาสารคาม
เมือง/นนทบุรี
12
นางสาวศฬส แก้วดี
อ.บางใหญ่/นนทบุรี
13
นางสาวพิมพ์พลอย ใจรักษ์
พระนครศรีอยุธยา
14
นางสาวศุภษา โซ่จินดามณี
/พระนครศรีอยุธยา
15
นางสาวรัตนา พลอยขาว
อ.ชัยบาดาล/ลพบุรี
16
นางสาวจิดาภา อารีรัตโนบล
อ.เมือง/ลพบุรี
17
นางสาววรวรรณ สุภาวสุวัตร์
/ลพบุรี
18
นางสาวเพราพิลาส ศิษยศาสตร์
/ลพบุรี
19
นางสาวภาณิตา จันทกลม
อ.บางระจัน/สิงห์บุรี
20
นายประวิง เงินรี
อ.บางบ่อ/สมุทรปราการ
21
นางสาวชนาพร เจริญพล
อ.บางพลี/สมุทรปราการ
22
นายประจวบ คงเขียว
อ.คลองด่าน/สมุทรปราการ
23
นายอนันต์ ขำเขียว
/สระบุรี
24
นางสาวปาริฉัตร โพธิ์แฉล้ม
อ.มวกเหล็ก/สระบุรี
25
นางสาวพรทิพย์ เพลิดศิริ
/สระบุรี
26
นางสาวพัชรีรัตน์ นิลคง
/สระบุรี
27
นายโชคชัย ทองศักดิ์
อ.เมือง/อ่างทอง
28
นายณัฐชัย ใจรักหลวง
อ.ป่าโมก/อ่างทอง
29
นางสาวบุหงา พุ่มพวง
อ.สามโก้/อ่างทอง
30
นายวิธาน รติโอฬาร
/อ่างทอง
เขตพื้นที่ 2 (8จังหวัด)
31
นายนิวัช ประทุมเมศ
อ.บางละมุง/ชลบุรี
32
นายวิรัตน์ ถ้วยงาม
อ.พนัสนิคม/ชลบุรี
33
นางสาวกัณฐ์มณี พูนพัฒน์กิจ
อ.สัตหีบ/ชลบุรี
34
นางวลีพร เบ็ญจา
อ.ศรีราชา/ชลบุรี
35
นางสาวชลลดา พวงอำไพ
/จันทบุรี
36
นายอภิสิทธิ์ จันโทภาษ
อ.เขาคิชกูฏ/จันทบุรี
37
นายดาวธง เผือกพิพัฒน์
/จันทบุรี
38
นายเด่นชัย โพธิวรรณวงษ์
อ.เมือง/ฉะเชิงเทรา
39
นายนพดล วัชโล
/ฉะเชิงเทรา
40
สมย นายสมยศ วงษ์กำภู
อ.พนมสารคาม/ฉะเชิงเทรา
41
นางสาวพลับพลึง บุญประเสริฐ
/ฉะเชิงเทรา
42
นายดุลศักดิ์ จะเกรง
อ.เมือง/ตราด
43
นายไววิทย์ หวานเสนาะ
/ตราด
44
น.ส.บุษการ ประเสริฐสิทธิ์
อ.เกาะช้าง/ตราด
45
นางอิศรา อิงคเพียรกุล
/ตราด
46
นางกรรณิการ์ แสงคำ
/นครนายก
47
นางปรีณา บวรปฐมพงศ์
/นครนายก
48
นายสุรศักดิ์ พึ่งธรรม
อ.ปากพลี/นครนายก
49
จ.ส.อ.ธนวัฒน์ เสือสวย
อ.องครักษ์/นครนายก
50
นายชนพล สิบรรณ
/ปราจีนบุรี
51
นางกนกวรรณ นุ่มประเสริฐ
อ.กบิณบุรี/ปราจีนบุรี
52
นายชุติเดช เนื่องจากอยู่
อ.ศรีมหาโพธ/ปราจีนบุรี
53
นายณัชพล นาคปราย
อ.เมือง/สระแก้ว
54
นายโชติชวาล บุญเกื้อ
อ.อรัญประเทศ/สระแก้ว
55
นายพงษ์ศักดิ์ วิวาห์สุข
อ.วังสมบูรณ์/สระแก้ว
56
นางสาวธนกมล คงไทย
อ.เขาฉกรรจ์/สระแก้ว
57
นายสุเมธ นาเจริญ
อ.บ้านฉาง/ระยอง
58
นางเสาวนีย์ วิยะบุญ
อ.เมือง/ระยอง
59
นางสาวศรุตยา สมบูรณ์ปฏิบัติ
อ.วังจันทร์/ระยอง
60
นายเอกธีรพงศ์ สูขประเสริฐ
อ.นิคมพัฒนา/ระยอง
เขตพื้นที่ 7 (8จังหวัด)
61
นางทิพวรรณ์ กรุงเกตุ
อ.เมือง/นครปฐม
62
นายพิสิษฐ์ คล้ายสอนเจริญ
อ.สามพราน/นครปฐม
63
นายทองหยาด หนองผือ
อ.นครชัยศรี/นครปฐม
64
นายสมศักดิ์ บุญยืน
อ.กำแพงแสน/นครปฐม
65
นายกัณฑ์เอนก ศรมาลา
อ.ไทรโยค/กาญจนบุรี
66
นางสาวพัชรินทร์ พัฒนพิชัย
อ.เมือง/กาญจนบุรี
67
นายวิเชียร กาญจนถวัลย์
อ.ทองผาภูมิ/กาญจนบุรี
68
นางเกษร โตล้วน
อ.พนมทวน/กาญจนบุรี
69
นายศุภากร บุญจันทร์
อ.บ้านโป่ง/ราชบุรี
70
นางสาววนารี ลิ้มอิ่ม
อ.ปากท่อ/ราชบุรี
71
นายวิทยา พจนสุนทร
อ.บ้านคา/ราชบุรี
72
นายสมศักดิ์ ไสยสุข
อ.โพธาราม/ราชบุรี
73
นายพจนะ เฉียบแหลม
อ.บ้านลาด/เพชรบุรี
74
นางปรานอม เพ็งจันทร์ดี
เพชรบุรี
75
นายทวี เฉียบแหลม
อ.ท่ายาง/เพชรบุรี
76
นายสำราญศิลป์ คลังเงิน
เพชรบุรี
77
ด.ต.ภาณุวัชร ฝ่ายบุตร
อ.เมือง/ประจวบคีรีขันธ์
78
นางนันทภัค ฝ่ายบุตร
อ.หัวหิน/ประจวบคีรีขันธ์
79
นางบุญรัชสมิ์ พ้นภัย
ประจวบคีรีขันธ์
80
นายพิสิษฐ์ รื่นเกษม
/ประจวบคีรีขันธ์
81
นายธณัช ประสานวงษ์
อ.เมือง/สุพรรณบุรี
82
พ.ท.ประสิทธิ์ ปักษี
อ.ดอนเจดีย์/สุพรรณบุรี
83
นายศฤงคาร สุจิรธรรม
อ.ศรีประจันต์/สุพรรณบุรี
84
นายชัยยุทธ บัวคลี่
อ.พระปรางค์/สุพรรณบุรี
85
นายอัยรัช ศรีสุคนธ์
อ.เมือง/สมุทรสงคราม
86
นางชงโค ชัยวัฒน์
อ.เมือง/สมุทรสงคราม
87
นายชัยวัฒน์ คุณแสง
อ.อัมพวา/สมุทรสงคราม
88
นายสุภา จวนงาม
อ.บางคนที/สมุทรสงคราม
89
นางจิตรลดา สิทธิเลิศจรรยา
อ.มหาชัย/สมุทรปราการ
90
นายดำรง สุชัยประเสริฐ
/สมุทรสาคร
91
นายสุรพล ระวิวงษ์
อ.บ้านแพ้ว/สมุทรสาคร
92
นางสาวธัญญา ศรีนวล
อ.กระทุ่มแบน/สมุทรสาคร
93
นางเพ็ญโฉม ขันนิเวศ
กาฬสินธุ์
94
นายอรรถพร พินิจปรีชา
สมุทรสาคร
95
นายคณาโชค ตามจิตเจริญ
กรุงเทพ
96
นายปฐมพร สังประพล
ปทุมธานี
97
นางรัตนารี ฤกษ์สำราญ
กรุงเทพฯ
98
เรือโทอุดม ฤทธิ์ดิเรก
กาญจนบุรี
99
 
นครปฐม
100
นางสาวกัญญารัตน์ แซ่ล้อ
กรุงเทพฯ
101
นายคมบัญชาสิทธิ์ ฤาชา
กรุงเทพฯ
102
นางสาวพรศรี ประสิทธิพรกุล
นนทบุรี
103
นายวสันต์ ปัตทวีวงศ์
นนทบุรี
104
นายเกียรติศักดิ์ ตั้งศิริพงษ์ศักดิ์
กรุงเทพฯ
105
นายพยุง ทองเมืองหลวง
กาญจนบุรี
106
ร.ต.อ.ดร.สามารถ กาษร
สปพ.191 กรุงเทพฯ
 
 
๐๘๗ ๙ ๑๘๑ ๙๙๙ นายยุพเณศวร์ ภวภูตานนท์ ณ มหาสารคาม
ผู้ประสานงานสมาชิกเครือข่ายสื่อมวลชนเพื่อความมั่นคง สมค.สมท.กอ.รมน.
 
 
 
************************************** 
 
    โครงการสร้างเครือข่ายภาครัฐและเอกชนป้องกันและปราบปรามการทุจริตประพฤติมิชอบ
 
(คนไทยไม่โกง)
สำนักงานคณะกรรมการป้องกันและปราบปรามการทุจริตในภาครัฐ ร่วมกับ
ศูนย์วิจัยและพัฒนาอาชญาวิทยาและกระบวนการยุติธรรม
คณะสังคมสงเคราะห์ศาสตร์ มหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์
โรงแรมไดมอนด์ พลาซ่า จังหวัดสุราษฎร์ธานี วันที่ 25 กุมภาพันธ์ 2555
 
    เขตพื้นที่ 8 (7จังหวัด)
ลำดับที่
ชื่อ – สกุล
อำเภอ/จังหวัด
 
1
นายสมชาย สังข์สนธ์
อ.เมือง/สุราษฎร์ธานี
 
2
นายณัฐโรจน์ พรหมพฤกษ์
อ.ไชยา/สุราษฎร์ธานี
 
3
นายดำรงค์   ศิริรัตน์
อ.ชัยบุรี/สุราษฎร์ธานี
 
4
นายวิทูรย์   สมบัติแก้ว
อ.นาสาร/สุราษฎร์ธานี
 
5
นายดำรง   ผิวสร้อย
อ.เมือง/กระบี่
6
นายวินัย   พุทธิศักดิ์สาวงษ์
อ.เหนือคลอง/กระบี่
7
นายสุรัช   ดีชูศร
อ.คลองท่อม/กระบี่
8
นางสาวพิมพ์  โพธิ์ร่มไทร
อ.เขาพนม/กระบี่
9
นายอัฐณิฐ   อุชชิน
อ.หลังสวน/ชุมพร
10
นายทัพพ์ฐพนธ์   ธรรมภักดี
อ.เมือง/ชุมพร
11
นายสุนทร   ทิพย์ภักดี
อ.ฉวี/ชุมพร
12
นางสาวบุรินทมณี   ศรีสวัสดิ์
อ.ละแม/ชุมพร
13
นายสันต์   วรรณวิชัยกุล
อ.ถลาง/ภูเก็ต
14
นาวาตรีบรรเลง   เสี่ยงสลัก
อ.กระทู้/ภูเก็ต
15
นางสาวศรัญพักตร์   ตันติวงศ์ไพศาล
อ.เมือง/ภูเก็ต
16
 
อ.เมือง/ภูเก็ต
17
นายอาชัญวิชญ์   ภคินพิพัฒน์กุล
อ.ลานสกา/นครศรีธรรมราช
18
นางสาววิจิตรา   เทิดฤทธิ์
อ.ทุ่งสง/นครศรีธรรมราช
19
นายพรภิรมย์   อำลอย
อ.ช้างกลาง/นครศรีธรรมราช
20
นายวิสุทธิ์   ศรีนวล
อ.ทุ่งใหญ่/นครศรีธรรมราช
21
นางศรีรุ้ง   หะนุกูล
อ.เมือง/พังงา
22
นางสาวนิตธิยา   พัดดำ
อ.คุระบุรี/พังงา
23
น.ส.เทียรมณี   รอบรู้
อ.ตะกั่วป่า/พังงา
24
น.ส.จิรวรรณ   ไชยช่วย
อ.ตะกั่วทุ่ง/พังงา
25
นายไพโรจน์ หุตะจูฑะ
อ.เมือง/ระนอง
26
นางประภาศรี   เสี่ยงสลัก
อ.ละอุ่น/ระนอง
27
น.ส.อรวิภา   แสงเดือน
อ.กะเปอร์/ระนอง
28
นายประวุฒิ   เตชะอุปถัมภ์กุล
อ.กระบุรี/ระนอง
เขตพื้นที่ 9 (7จังหวัด)
29
นางสาวขวัญยืน   อินสุวรรณ์
อ.จะนะ/สงขลา
30
นายสายัณห์   ปรงแก้ว
อ.เมือง/สงขลา
31
นายสมบัติ   เจียมคลัง
อ.หาดใหญ่/สงขลา
32
นางสาวณัฐรินีย์   เปรมชนะวงค์
อ.ระโนด/สงขลา
33
นางสาวถาวรีย์   แก้วดี
อ.ห้วยยอด/ตรัง
34
นายสมพร   แก้วมี
อ.รัษฎา/ตรัง
35
นายภานุวัฒน์   ลือลั่น
อ.วังวิเศษ/ตรัง
36
นายประยูร ยอมใหญ่
อ.ย่านตาขาว/ตรัง
37
นางรอฮายะ   ดอเลาะ
อ.รือเสาะ/นราธิวาส
38
นายฮารน   ดอเลาะ
อ.เมือง/นราธิวาส
39
นางฉันทนา   กิ้มเฉี้ยง
อ.บาเจาะ/นราธิวาส
40
นายสุรพล   เพชรสงคราม
อ.สุไหงโก-ลก/นราธิวาส
41
นางสาวภัทรภร   คงเจริญ
อ.หนองจิก/ปัตตานี
42
นายสุกรี   ฮะยีหามะ
อ.เมือง/ปัตตานี
43
นายอุสมาน   โกะเล๊าะ
อ.สายบุรี/ปัตตานี
44
นายมะสาและ  ดิง
อ.โคกโพธิ์/ปัตตานี
45
นาย กฤษดา   กลิ่นภักดี
อ.เมือง/พัทลุง
46
น.ส. นภัทร   กริยานนท์
อ.ป่าพะยอม/พัทลุง
47
นางสาวทิพธัญญา นันโท
อ.ควนขนุน/พัทลุง
48
นาย วงศ์ชัย   วาระเพียง
อ.ปากพยูน/พัทลุง
49
นายพงษ์ ภักดี
พัทลุง/ยะลา
50
นายอภัย คงมนนท์
พัทลุง/ยะลา
51
นางสาวกาญจนาภรณ์   ศรีไสย
/ยะลา
52
นางสาวณัฐวิกา สุนทรศิริวัฒน์
/ยะลา
53
นางสาวปานทิพย์ บิลลาเต๊ะ
อ.เมือง/สตูล
54
นายลือชัย   ศรีอินทร
อ.ท่าแพ/สตูล
55
นายสุพจน์   อาดำ
อ.ละงู/สตูล
56
นางปนัดดา มหามิตร
อ.ควนโดน/สตูล
57
นายวิโรจน์ ฮะทะโชติ
สุราษฎร์ธานี
58
นางสาวกิจจา อภิชล
สุราษฎร์ธานี
59
นางสาวสุภาภรณ์ ล้อไพบูลย์
สุราษฎร์ธานี
60
นายสถิตย์ ล้อไพบูลย์
สุราษฎร์ธานี
 
 
 **************************************
 
 

 

 กำหนดการแจกถุงยังชีพและอาหารกล่องพร้อมน้ำดื่ม เขตพื้นที่คลองสี่

และบริเวณใกล้เคียง อ.คลองหลวง จ.ปทุมธานี โดยมี ๓ หน่วยงาน

ประกอบด้วย หนังสือพิมพ์ไทยโปลิศพลัส , สโมสรไลออนส์สากล

ภาครวม 310 ประเทศไทย และมูลนิธิอาสาเพื่อนพึ่ง ( ภาฯ ) ยามยาก

สภากาชาดไทย ในวันอาทิตย์ ที่ ๒๐ พฤศจิกายน ๒๕๕๔  พร้อมกัน

เวลา ๐๙.๓๐น.  ณ จุดรวมพล " ลานจอดรถบิ๊กซี คลองสี่ " ลำลูกกา

จังหวัดปทุมธานี

สอบถามเส้นทางหรือรายละเอียด โทรสายด่วน  ๐๘๗ ๙ ๑๘๑ ๙๙๙ 

นายยุพเณศวร์ ภวภูตานนท์ ณ มหาสารคาม

บรรณาธิการบริหาร น.ส.พ.ไทยโปลิศพลัส และ

นายกสโมสรไลออนส์ มหาดไทย กรุงเทพ

 

*********************************************

 

   

บรมแนวทางในการปฏิบัติงานช่วยเหลือและฟื้นฟูจิตใจผู้ประสบ

อุทกภัย โดยกรมสูขภาพจิต กระทรวงสาธารณะสูข รมต.ช่วย

ว่าการกระทรวงสาธารณะสูข นายต่อพงษ์ ไชยสาสน์ เป็นประธาน

เปิดการอบรม พร้อมด้วย พล.ท.จิระเดช โมกขะสมิต รองเสนาธิการ

ทหารบก และ ผอ.สมท.กอ.รมน. ณ ห้องประชุมกองทัพบก เทเวศน์

ในวันพฤหัสบดี ที่ ๑๗ พฤศจิกายน ๒๕๕๔

เวลา ๐๘.๐๐ น. - ๑๖.๐๐ น.

 

รายละเอียดติดต่อ ( ๐๘๗ ) ๙ ๑๘๑ ๙๙๙

 

ใบแจ้งความจำนงเข้าปฏิบัติงานในทีมปฏิบัติงานเยียวยาสุขภาพจิต

 สืบเนื่องจากสถานการณ์น้ำท่วมซึ่งมีผลกระทบต่อสุขภาพจิตของประชาชนอย่างรุนแรง

โดยเฉพาะประชาชนที่ต้องอพยพไปอยู่ในศูนย์พักพิงต่างๆ กรมสุขภาพจิตจึงขอความร่วมมือราชวิทยาลัยจิตแพทย์และสมาคมจิตแพทย์ในการจัดทีมปฏิบัติการเยียวยาสุขภาพจิตออกให้บริการสุขภาพจิตในภาวะวิกฤตไปตามศูนย์พักพิงต่างๆที่มีอยู่จำนวนมาก ซึ่งจำเป็นต้องอาศัยจิตแพทย์และแพทย์ประจำบ้านสาขาจิตเวชจากสถาบันต่างๆ ร่วมทีมไปกับบุคลากรของกรมสุขภาพจิต เพื่อให้สามารถบริการประชาชนที่กำลังประสบภาวะวิกฤตได้อย่างทั่วถึง
หากท่านสามารถสละเวลาเป็นอาสาสมัครในทีมปฏิบัติการเยียวยาสุขภาจิตได้ โปรดแจ้ง
ความจำนงมาที่ E – mail : brs24hrs@hotmail.comโทร. 02 – 931 5593
โทรสาร 02 –931 5594 สายด่วน 087- 9 181 999 โดยกรุณาให้ข้อมูลสำคัญต่อไปนี้
 
ชื่อ ..................................................................... นามสกุล ...............................................................
 
ตำแหน่ง ............................................................. สถานที่ทำงาน ......................................................
 
วันที่สามารถออกปฏิบัติงานได้
 
เดือนพฤศจิกายน (วันที่............ ..............พฤศจิกายน 2554)
 
เดือนธันวาคม (วันที่............ ..............ธันวาคม 2554)
 
การติดต่อ
 
Tel : ………………………………………………………………………………
 
E – mail : ………………………………………………………………………..
 
หมายเหตุ สำหรับค่าใช้จ่ายในการปฏิบัติงานและรายละเอียดการเดินทาง ทางกรมสุขภาพจิตจะ
เป็นผู้ดูแลและติดต่อท่านกลับไปภายหลัง
ด่วน . . เปลี่ยนแปลงสถานที่อบรมเป็น โรงแรม ริชมอนด์ นนทบุรี  (ตรงข้ามคาร์ฟูร์)ด้วยห้องประชุมกองทัพบกซ่อมแซมยังไม่แล้วเสร็จ ( เวลาเดิม )
 
รายชื่อผู้เข้าอบรมแนวทางในการปฏิบัติงานช่วยเหลือและฟื้นฟูจิตใจผู้ประสบอุทกภัย
วันที่ ๑๗ พฤศจิกายน ๒๕๕๔ ณ รร.ริชมอนด์ จ.นนทบุรี
กรุงเทพมหานคร
๑.นายยุพเณศวร์ ภวภูตานนท์ ณ มหาสารคาม  สื่อสิ่งพิมพ์/วิทยุ กทม.
๒.ร้อยตำรวจเอก ดร.สามารถ กาษร  สื่อสาร  สตร.
๓.ว่าที่ร้อยตรีสรายุทธ์ บุญเลิศกุล   สื่อสิ่งพิมพ์/วิทยุ  กทม.
๔.นายเล็ก มณีคำ   สื่อสิ่งพิมพ์  กทม.
๕.นายกมล วัฒนากุล  สื่อสิ่งพิมพ์  กทม.
๖.
๗.นายอนันต์ ถาวรรณา สื่อสิ่งพิมพ์  กทม.
๘.นายณัฐพงศ์ นิลสุวรรณกุล  สื่อสิ่งพิมพ์  กทม
๙.นายพรไชย ไพรเกษตร  สื่อสิ่งพิมพ์  กทม.
๑๐.นายธงชัย บุปผาโท  สื่อสิ่งพิมพ์  กทม.
๑๑.นายจักร สันติกุล  สื่อสิ่งพิมพ์  กทม.
๑๒.นายสมพร พงษ์ภู่  สื่อสิ่งพิมพ์  กทม.
๑๓.นายมงคล ศรีจำปา สื่อสิ่งพิมพ์  กทม.
๑๔.นายสมชาย กุลเสือ  สื่อสิ่งพิมพ์  กทม.
๑๕.นายอติวัฒน์ นิตย์โชติ  สื่อสิ่งพิมพ์  กทม.
๑๖.นายอนุชา กายเอี่ยม  สื่อสิ่งพิมพ์  กทม.
๑๗.นายจารุกิต ทองนุ่ม  สื่อสิ่งพิมพ์  กทม.
๑๘.นายตะวันรุ่ง เนื่องไชยศรี  สื่อสิ่งพิมพ์  กทม.
๑๙.นายกรภพ รุจินิรันดร์  สื่อสิ่งพิมพ์  กทม.
๒๐.นายสมบัติ สายเสน  สื่อสิ่งพิมพ์  กทม.
๒๑.นายเทพนิมิต  สื่อสิ่งพิมพ์  กทม.
๒๒.นายญาณุจจัย ยาสมร  สื่อสิ่งพิมพ์  กทม.
๒๓.นายสุรจิตร หนุนวงษ์
๒๔.นายสมชาย ราชวงค์  สื่อสิ่งพิมพ์   จ.กาญจนบุรี
๒๕.นายสมนึก บุญรักษา  วิทยุ พัทยา  จ.ชลบุรี
๒๖.นายนิวัช ประทุมเมศ  วิทยุ พัทยา  จ.ชลบุรี
๒๗.น.ส นฤมล ธรรมทันตา  วิทยุ พัทยา  จ.ชลบุรี
๒๘.นายพิชัย อารยิกานนท์  สื่อสิ่งพิมพ์/วิทยุ  กทม.
๒๙.นายวุฒิพงษ์ ลุประสิทธิ์   สื่อสิ่งพิมพ์/วิทยุ  จ.นนทบุรี
๓๐.นายวิชัย กุลโพนเมือง  สื่อสิ่งพิมพ์  กทม.
๓๑.นางธิติรัตน์ กุลโพนเมือง  สื่อสิ่งพิมพ์  กทม.
๓๒.นางยุวดี บำรุงบุตร  สื่อสิ่งพิมพ์   จ.ปทุมธานี
๓๓.นายสมัส มะโนนัย   สื่อสิ่งพิมพ์ กทม.
๓๔.นายศิริศักดิ์ มงคลรัตน์   สื่อสิ่งพิมพ์ กทม.
๓๕.นายอุทัย มีสีสัน   สื่อสิ่งพิมพ์ กทม.
๓๖.นายกิตกวี ทิพย์ทวีชัย   สื่อสิ่งพิมพ์ กทม.
๓๗.นางรัตนารี ฤกษ์สำราญ  สื่อสิ่งพิมพ์/วิทยุ กทม.
 
ภาคตะวันออก จ.ระยอง
๓๘.นายสุเมธ นาเจริญ  สื่อสิ่งพิมพ์   จ.ระยอง
๓๙.นายสมบูรณ์ สุวรรณพิทักษ์  คลื่นวิทยุ 102.3 FM.
๔๐.น.ส. ไพรจิตรา ภมรานนท์  คลื่นวิทยุ 102.3 FM.
๔๑.นายภัสภูมิ มหารักษิต  คลื่นวิทยุ 95.5 FM.
๔๒.น.ส.จรารัตน์ แพทย์ประพันธ์  คลื่นวิทยุ 99.5 FM
๔๓.น.ส.อำไพ วรสวาท  คลื่นวิทยุ 99.5 FM.
๔๔.นายศุภศักดิ์ สร้อยโสม  คลื่นวิทยุ 95.5 FM.
๔๕.น.ส.ปภากร ไกลเที่ยง  คลื่นวิทยุ 94.5 FM.
๔๖.น.ส.ณัฐยกานต์ ไชยา  คลื่นวิทยุ 97.25 FM.
๔๗.นางสาคร เหลืองอ่อน  ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้าน
๔๘.น.ส.วิภา สินสวาท  ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้าน
๔๙.น.ส.สุนิสา ภูธนะกูล  องค์กรอิสระ
๕๐.นายไพโรจน์ กัณฑ์หา  เทศบาลตำบลมาบข่า
๕๑.นายอำนาจ ชัยสุวรรณ  99.5 FM.
๕๒.นางน้ำฝน เคลือบมาศ  บก.หนังสือพิมพ์ ไลฟ์ วาไรตี้
๕๓.นางเสาวนีย์ วิยะบุญ  บก.หนังสือพิมพ์ อาระไทย
๕๔.น.ส.ขวัญฤทัย ร่มรื่น  หนังสือพิมพ์ ไทยรวมพลัง
๕๕.นายวิวัฒน์ กาญจนวงศ์  สื่อสิ่งพิมพ์/วิทยุ  จ.สุรินทร์
๕๖.นายธกร วรรณทวี  วิทยุ  จ.อุบลราชธานี
๕๗.นายวรเวช ศิริประเสริฐศรี  วิทยุ  จ.มหาสารคาม
๕๘.ประสาท สุทธิสา วิทยุ จ.มหาสารคาม
๕๙.นายดอน แก้วไสย์   วิทยุ  กทม.
๖๐.นายสุปรีดา กาษร  จ.ลพบุรี
๖๑.นายดำรง กาษร  จ.พระนครศรีอยุธยา
๖๒.นายพัสกร บัวกรด
๖๓.นายสุทัศน์ ทองขาว  จ.กำแพงเพชร
๖๔.นายพิสิฐ มะแก้ว
๖๕.นายนิเล็ก สังฆะมณี
๖๖.นายดานุ ยศกุล
๖๗.นายณดณ ต้นเขียน  จ.พิษณุโลก
สื่อวิทยุกระจายเสียง จ.สมุทรปราการ
 
๖๘.นาย สายัณห์ แสงวงษ์  วิทยุชุมชนต้นไทร เรดิโอ
๖๙.นาย แสวง คำหงษา  วิทยุชุมชน คู่สร้างเรดิโอ
๗๐.นาย ชัยณรงค์ มีแก้ว  วิทยุชุมชนตำบลในคลอง
๗๑.นาย ออมทรัพย์ แสงมาศ  วิทยุชุมชนเสียงพระสมุทรเจดีย์
๗๒.นาย บรรจง บุญชูคำ  วิทยุชุมชนภักดีสมุทรปราการเรดิโอ
๗๓.นาง วิกานดา ปักกาสัง  วิทยุชุมชนคนสำโรงใต้และสมาคมชาวอีสานสมุทรปราการ
๗๔.นางสาวชนาพร เจริญผล  วิทยุชุมชน คนบางบ่อ
๗๕.นาย ประจวบ คงเขียว  วิทยุชุมชนคนบางพลีน้อย
๗๖นาย สัมฤทธิ์ บุญอุทิศ  วิทยุชุมชนบ้านป้อมปราการ
๗๗.นางสุนภา ชีมาประยูร  วิทยุชุมชนคนบางปลาสุนภาเรดิโอ
๗๘.นางจิตลดา สิทธิเลิศจรรยา  วิทยุชุมชนประชาคมบางเมือง
๗๙.นางสุทิน บุนนาค  สื่อสิ่งพิมพ์  กทม.
๘๐.นางประคอง จันทรินทร์  สื่อสิ่งพิมพ์ กทม.
๘๑.นายนพอนันต์ ศิลาเรืองกิตต์  สื่อสิ่งพิมพ์  กทม.
๘๒.นายธรากร บุษบงไกรสรณ์(วุฒิ วรกานต์)สื่อสิ่งพิมพ์/วิทยุ กทม.
๘๓.นางชุ่ม สะอาดเอี่ยม  สื่อสิ่งพิมพ์  จ.ปทุมธานี
๘๔.นางชรินทร จุลไสย  สื่อสิ่งพิมพ์  จ.นนทบุรี
๘๕.นางกนกรัตน์ นิ่มสมุทร(บูธ)  สื่อสิ่งพิมพ์  กทม.
๘๕.นางธัญญกัญญ์ พันเต  สื่อสิ่งพิมพ์  จ.นนทบุรี
๘๖.นางคาริต้า พลลาภ  สื่อสิ่งพิมพ์  จ.นนทบุรี
๘๗.นายศงศการ ถานสีมี  สื่อสิ่งพิมพ์  จ.ราชบุรี
๘๘.นายเจษฎา ตรงดีชัยธัช  สื่อสิ่งพิมพ์  จ.ราชบุรี
๘๙.นางปราณิสา ตรงดีชัยธัช  สื่อสิ่งพิมพ์  จ.ราชบุรี
 
 
 *****************************************
 

พระกฐินพระราชทาน

พระกฐินพระราชทาน ประจำปีพุทธศักราช ๒๕๕๔ พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวทรงพระกรุณาโปรดเกล้าโปรดกระหม่อมให้ศูนย์ส่งเสริมศิลปิน ศิลปวัฒนธรรมไทย/สมาคมสมัชชามวลชนเพื่อความมั่นคง นำถวาย ณ วัดตานีนรสโมสร จังหวัดปัตตานี วันอังคารที่ ๑ พฤศจิกายน ๒๕๕๔ จึงขอกราบเรียน เรียนเชิญ ร่วมอนุโมทนาองค์ผ้าพระกฐิน โดยเสด็จพระราชกุศล ตามกำลังศัทธา

ขออำนาจคุณพระศรีรัตนตรัย และสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลายในสากลโลก จงดลบันดาลประทานพรให้ท่าน และครอบครัว มีความสูข ความเจริญ ด้วยจตุรพิธพรชัย อายุ วรรโณ สุขัง ปณิธาณธนสารสมบัติทุกประการเทอญฯ

 

รายนามผู้ร่วมบริจาคสมทบและอนุโมทนา

 

 ๑.คุณประชา มุ่งรักษ์ชน  และครอบครัว              ๓,๐๐๐.๐๐ บาท*****

 ๒.คุณยุพเณศวร์  ภวภูตานนท์ ณ มหาสารคาม และครอบครัว  ๒,๕๐๐.๐๐ บาท*****

 ๓.คุณสุรพงษ์  อภิรักษ์เมธากุล  และครอบครัว        ๒,๐๐๒.๐๐ บาท****

 ๔.คุณสมบูรณ์ เทศทอง และครอบครัว                   ๒,๐๐๐.๐๐ บาท****

 ๕.คุณแม่ทองใบ เกตุอ่อน และครอบครัว               ๑,๒๐๐.๐๐ บาท****

 ๖.สพค.ภาคตะวันออก จ.ระยอง                         ๑,๑๗๐.๐๐ บาท***

 ๗.คุณประพันธ์ กาละพวก และครอบครัว            ๑,๐๐๙.๐๐ บาท***

 ๘.ว่าที่ร้อยตรีสรายุทธ์ บุญเลิศกุล และครอบครัว   ๑,๐๐๐.๐๐ บาท***

 ๙.คุณวิวัฒน์ กาญจนวงศ์ สพค.ภาคอีสาน              ๑,๐๐๐.๐๐ บาท***

 ๑๐.คุณธนกฤต รุ่งแสนทวี สพค.จ.อุบลราชธานี     ๑,๐๐๐.๐๐ บาท***

 ๑๑.คุณมีชัย ไพรสิงห์ สพค.จ.นครสวรรค์            ๑,๐๐๐.๐๐ บาท***

 ๑๒.คุณศักดิ์ปรินทร์ เกษมธนพัฒน์  สพค.กทม.   ๑,๐๐๐.๐๐ บาท***

 ๑๓.คุณสันต์ วรรณวิชัยกุล สพค.ภาคใต้ จ.ภูเก็ต  ๑,๐๐๐.๐๐ บาท***

 ๑๔.คุณอรรถพงษ์ วงค์จันทร์ สพค.จ.บุรีรัมย์      ๑,๐๐๐.๐๐ บาท***

 ๑๕.คุณเชี่ยวชาญ ไชยกูล สพค.จ.สุรินทร์           ๕๐๐,๐๐ บาท**

 ๑๖.คุณกิจเจริญ ไพรกิจเจริญ   สพค.กทม.        ๕๐๐.๐๐ บาท**

 ๑๗.คุณชายอิน นนทอง  สพค.กทม.                  ๕๐๐.๐๐ บาท**

 ๑๘.คุณเล็ก มณีคำ  สพค.จ.ตาก                        ๕๐๐.๐๐ บาท**

 ๑๙.คุณทองเพชร วรรณเลิศ สพค.จ.ปทุมธานี ๔๐๐.๐๐ บาท**

  ๒๐.คุณโอภาส คัณฑิสุวรรณ สพค.นนทบุรี ๔๐๐.๐๐ บาท**

 ๒๑.พันตำรวจโทจักรินรัชต์ อินทร์แปลง สพค.จ.กาฬสินธุ์ ๓๐๐.๐๐ บาท**

 ๒๒.คุณสมัส มะโนนัย สพค.ภาคกลาง กทม. ๒๐๐.๐๐ บาท

  ๒๓.คุณลักษณ์พงษ์ อินสิงห์ สพค.กทม. ๒๐๐.๐๐ บาท

 ๒๔.คุณดำรงค์ กาษร สพค.จ.อยุธยา ๒๐๐.๐๐ บาท

 ๒๕.คุณพูลศิริ ยี่สารพัฒน์ สพค.จ.ฉะเชิงเทรา ๒๐๐.๐๐ บาท

 ๒๖.คุณรสริน กลิ่นหอม  พัทยา จ.ชลบุรี             ๒๐๐.๐๐ บาท**

 ๒๗.คุณประทีป  แซ่เฮ้ง  สพค.จ.เชียงราย  ๑๐๐.๐๐ บาท

 ๒๘.คุณสวาสดิ์ ศิรินันท์  สพค.จ.ตาก  ๑๐๐.๐๐ บาท

 ๒๙.คุณมหิธิบ ลวดเงิน สพค.กทม.  ๑๐๐.๐๐ บาท

 ๓๐.คุณชรินทร์ เทียนบูชา  สพค.จ.ปทุมธานี  ๑๐๐.๐๐ บาท

 ๓๑.คุณนฤพนธ์ มหาวงศ์  สพค.จ.พะเยา  ๑๐๐.๐๐ บาท

 ๓๒.คุณสุนันท์ ช่อผกา  สพค.จ.ปทุมธานี  ๑๐๐.๐๐ บาท

 ๓๓.คุณเอกชัย อุณหทรงธรรม  สพค.จ.กาญจนบุรี  ๑๐๐.๐๐บาท

 ๓๔.คุณอาชัญวิชญ์ ภคินพิพัฒนกุล  สพค.จ.นครศรีธรรมราช ๑๐๐.๐๐ บาท*

 ๓๕.พันตรีญาณกร พิมพิลา สพค.จ.ศรีสะเกษ  ๑๐๐.๐๐ บาท 

 ๓๖.ว่าที่ร้อยตรี ณพล ดำรงธนชัย สพค.กทม.     ๑๐๐.๐๐ บาท

  ๓๗.คุณกมล วัฒนากุล สพค.กทม.               ๑๐๐.๐๐ บาท

 ๓๘.คุณพยุงศักดิ์ แสนทวีสูข สพค.จ.สมุทรสาคร ๑๐๐.๐๐ บาท

 ๓๙.คุณพรไชย ไพรเกษตร  สพค.กทม.            ๑๐๐.๐๐ บาท*

 ๔๐.คุณอติวัฒน์ นิตย์โชติ  สพค.กทม.             ๑๐๐.๐๐ บาท*

 ๔๑.คุณอนุชา กายเอี่ยม  สพค.กทม.               ๑๐๐.๐๐ บาท*

 ๔๒.คุณสมพร พงษ์ภู่   สพค.กทม.                    ๑๐๐.๐๐ บาท*

 ๔๓.คุณสมชาย กุลเสือ  สพค.กทม.                 ๑๐๐.๐๐ บาท*

 ๔๔.คุณมงคล ศรีจำปา    สพค.กทม.                ๑๐๐.๐๐ บาท*

 ๔๕.คุณธงชัย บุปผาโท  สพค.กทม.                ๑๐๐.๐๐ บาท*

 ๔๖.คุณญาณุจจัย ยาสมร    สพค.กทม.           ๑๐๐.๐๐ บาท*

 ๔๗.คุณจารุกิตต์ ทองนุ่ม  สพค.กทม.               ๑๐๐.๐๐ บาท*

 ๔๘.คุณจักษ์ สันติกุล  สพค.กทม.                      ๑๐๐.๐๐ บาท*

 ๔๙.คุณกรภพ รุจินิรันดร์  สพค.กทม.                ๑๐๐.๐๐ บาท*

 ๕๐.คุณเทพนิมิตร ฟักอ่อน  สพค.กทม.            ๑๐๐.๐๐ บาท*

 ๕๑.คุณสมบัติ สายเสน  สพค.กทม.                   ๑๐๐.๐๐ บาท*

 ๕๒.คุณตะวันรุ่ง เนื่องไชยรี  สพค.กทม.            ๑๐๐.๐๐ บาท*

 ๕๓.

 ๕๔.คุณสาณีพร สันติกุล    สพค.กทม.             ๑๐๐.๐๐ บาท*

 ๕๕.คุณปราณีต เจาะจง และครอบครัว            ๑๐๐.๐๐ บาท*

 ๕๖.คุณวีรชัย-คุณศศิธร-คุณริน-คุณสินธร นิ่มกิตติกุล    ๑๐๐.๐๐ บาท*

 ๕๗.คุณขวัญตา ศรีบุรมย์ และครอบครัว            ๑๐๐.๐๐ บาท*

 ๕๘.คุณปิยะชัย-คุณณัฐสรวง-คุณสิทธิโชค แสนสุขสิริกุล  ๑๐๐.๐๐ บาท*

 ๕๙.คุณอภินันท์ - คุณสุภา นิ่มกิตติกุล               ๑๐๐.๐๐ บาท*

 ๖๐.ดาบตำรวจมณเฑียร คำแปงตัน                   ๑๐๐.๐๐ บาท 

 ๖๑.คุณจุฑาวัลย์ บัวกลิ่น สพค.จ.ตาก   ๑๐๐.๐๐ บาท

 ๖๒.ร.ต.อ.ดร.สามารถ กาษร สพค.กทม. ๑๐๐.๐๐ บาท

 ๖๓.คุณรัตนารี ฤกษ์สำราญ สพค.กทม. ๑๐๐.๐๐ บาท*

 ๖๔.คุณเกษม สังข์ภิรมณ์ สพค.จ.นนทบุรี ๑๐๐.๐๐ บาท

 ๖๕.คุณธาราทิพย์ สุขไส สพค.กทม. ๑๐๐.๐๐ บาท

 ๖๖.คุณพิชัย อารยิกานนท์  สพค.กทม.  ๑๐๐.๐๐ บาท

 ๖๗.คุณณัฐพงศ์ นิลสุวรรณากุล  สพค.กทม.  ๑๐๐.๐๐ บาท

 ๖๘.คุณเดชา พันธพัฒน์ สพค.กทม.  ๑๐๐.๐๐ บาท

 ๖๙.คุณชัยเดช ชูทิพย์ สพค.กทม.  ๑๐๐.๐๐ บาท

 ๗๐.คุณกุหลาบ ข้ามสาน สพค.กทม.  ๑๐๐.๐๐ บาท

  

************************************

 

 

กำหนดการแจกถุงยังชีพและอาหารกล่องพร้อมน้ำดื่ม เขตพื้นที่ไทรน้อย

และบริเวณใกล้เคียง อ.ไทรน้อย จ.นนทบุรี โดยมี ๓ หน่วยงาน

ประกอบด้วย หนังสือพิมพ์ไทยโปลิศพลัส , สโมสรไลออนส์สากล

ภาครวม 310 ประเทศไทย และมูลนิธิอาสาเพื่อนพึ่ง ( ภาฯ ) ยามยาก

สภากาชาดไทย ในวันอาทิตย์ ที่ ๒๗ พฤศจิกายน ๒๕๕๔ พร้อมกัน

เวลา ๐๙.๐๐น. ณ จุดรวมพล "ลานจอดรถ บ.นอร์ทแฟบ จก.ไทรน้อย"

อ.ไทรน้อย จังหวัดนนทบุรี

สอบถามเส้นทางหรือรายละเอียด โทรสายด่วน ๐๘๗ ๙ ๑๘๑ ๙๙๙

นายยุพเณศวร์ ภวภูตานนท์ ณ มหาสารคาม

บรรณาธิการบริหาร น.ส.พ.ไทยโปลิศพลัส และ

นายกสโมสรไลออนส์ มหาดไทย กรุงเทพ

   

 **********************************
 
  
 
ใบสมัครสมาชิกสมาคมสมัชชามวลชนเพื่อความมั่นคง ( สมค. ภาค........ )
 
                ชื่อ..................................................นามสกุล................................................ที่อยู่ปัจจุบัน.........................................หมู่ที่.................  หมู่บ้าน................................................................ซอย............................................................ถนน................................................................ ตำบล/แขวง........................................... อำเภอ/เขต ...................................... จังหวัด .....................................รหัสไปรษณีย์......................โทรศัพท์...........................................โทรศัพท์มือถือ............................................โทรสาร....................................อาชีพ....................................
E-mail : ...................................................... เลขที่บัตรประจำตัวประชาชน ......................................................................................................
หน่วยงาน / องค์กร / วิทยุที่สังกัด................................................................ตำแหน่ง.........................................................................................
สถานะภาพ            โสด                         สมรส                      หย่า         จำนวนบุตร ........................ คน
คาดว่าจะช่วยเหลือสนับสนุนสมาคมฯ ทางด้าน                 ข่าวสาร          กิจกรรมมวลชน                  อื่นๆ ...................................................
เคยผ่านการอบรมด้านความมั่นคงหรือสาธารณะประโยชน์ภาครัฐสังกัดองค์กรใดมาบ้าง
1. ............................................................................................ สังกัดหน่วยงาน ...............................................................................
2. ............................................................................................ สังกัดหน่วยงาน ...............................................................................
สิ่งที่ต้องการให้สมาคมฯ สนับสนุน      1. .....................................................................    2 .............................................................................
สมาชิกของสมาคมฯ หรือเจ้าหน้าที่ของ กอ.รมน.ที่ท่านรู้จัก
1. ............................................................................................   2 ......................................................................................................
ญาติหรือเพื่อนที่ติดต่อได้ในกรณีฉุกเฉิน ชื่อ........................................................นามสกุล...............................................................................
หมายเลขโทรศัพท์ ...................................................................................... โทรศัพท์มือถือ ..........................................................................
                     ข้าพเจ้ามีความประสงค์สมัครเป็นสมาชิกของสมาคมสมัชชามวลชนเพื่อความมั่นคง ประเภท □ วิทยุ □ สื่อสิ่งพิมพ์ □ มวลชน เคเบิ้ล/ทีวีและยินดีปฏิบัติตามระเบียบข้อบังคับหรือมติของคณะกรรมการบริหารสมาคมฯ(สมาชิกวิสามัญหรือที่ปรึกษาไม่ต้องเสียค่าสมัครใดๆ )   □ สมาชิกสามัญลงทะเบียน 100 บาท  บัตรประจำตัว 50 บาท  บำรุงสมาคมปีละ 100 บาท หรือ ตลอดชีพ 500 บาท
เอกสารที่ต้องการ รูปถ่าย 1 นิ้ว + สำเนาทะเบียนบ้าน + บัตรประชาชน 2 ชุด
 
 
......................................................... ผู้รับรอง                         ................................................................ ผู้สมัคร
(                                                       ) รหัสสมาชิก                  (                                                              )
วันที่ ......... เดือน ........................ พ.ศ.................                   วันที่ ......... เดือน .......................... พ.ศ..................
(เฉพาะเจ้าหน้าที่)
                เรียน     ท่านนายกสมาคมสมัชชามวลชนเพื่อความมั่นคง (สมค. )
ข้าพเจ้าพิจารณาแล้วเห็นสมควรรับเป็นสมาชิก ............................................................ เลขที่ .......................
                จึงเรียนมาเพื่อโปรดพิจารณา
 
....................................................        ...................................................                ....................................................
(                                                 )        (                                               )                    (  นายประชา    มุ่งรักษ์ชน  )   
  นายทะเบียน สมค. ภาค..........          ประธาน / เลขาธิการ ภาค...........                        นายก สมค.       
 
วันที่...... เดือน................พ.ศ.........   วันที......เดือน................พ.ศ.........           วันที่.......เดือน...............พ.ศ...........

 

 




ภาพเป็นข่าว Click ที่ภาพ

"บิ๊กป้อม"นั่งประธาน ก.ตร ประชุมแต่งตั้งนายพลสีกากี article
ประชุมก่อตั้งคณะกรรมการประสานงานสารนิเทศ กอ.รมน. วันอังคารที่ 10 มกราคม 2555 ณ ห้องประชุม 504 กอ.รมน.(สวนรื่นฯ) article
ยุพเณศวร์ ภวภูตานนท์ ณ มหาสารคาม Yuppanes Bhavabhutananda na Mahasaragama บก.บห.ประธานรุ่นเครือข่ายข่าว(ภาคประชาชน)กอ.รมน.กรุงเทพมหานคร
ประมวลภาพกิจกรรม article
ยุพเณศวร์ ภวภูตานนท์ ณ มหาสารคาม Yuppanes Bhavabhutananda na Mahasaragama บก.บห.ประธานรุ่น ๑ พระราม๙ รับมอบหนังสือทำเนียบรุ่น
ยุพเณศวร์ ภวภูตานนท์ ณ มหาสารคาม Yuppanes Bhavabhutananda na Mahasaragama บก.บห.สื่อมวลชนประจำ สตช.ถ่ายรูปงานเลี้ยงฯกับ ผบ.ตร.
พิธีสถาปนาก่อตั้ง ไลออน ยุพเณศวร์ ภวภูตานนท์ ณ มหาสารคาม Lion Yuppanes Bhavabhutananda na Mahasaragama เป็น นายกสโมสรไลออนส์ มหาดไทย กรุงเทพ เมื่อวันเสาร์ ที่ ๒๔ ธันวาคม ๒๕๕๔ ณ ห้องบุณยะจินดา๑ สโมสรตำรวจ วิภาวดีรังสิต กรุงเทพ



Copyright © 2010 All Rights Reserved.
น.ส.พ.ไทยโปลิศพลัส 2/25-35 หมู่ 9 ถนนโชคชัย 4 ซอย 20 แขวงลาดพร้าว เขตลาดพร้าว กรุงเทพมหานคร 10230
โทรศัพท์ 0-2931-5593 , โทรสาร 0-2931-5594 สายด่วน 087-9-181-999
e m a i l : t h a i p o l i c e p l u s _ 1 @ h o t m a i l . c o m